Tin Tức Tư vấn khác Tư vấn Thuế

Giao hàng hóa nhiều lần thì có được xuất hóa đơn một lần cho toàn bộ giá trị hàng hóa không?

Nếu trong một ngày công ty chúng tôi giao hàng nhiều lần cho cùng một bên mua thì chúng tôi có thể xuất hóa đơn một lần vào cuối ngày được không? Tôi xin cảm ơn.

NPTLAWYER tư vấn cho bạn:

Khoản 3 Điều 7 Nghị định 119/2018/NĐ-CP của Chính phủ quy định về thời điểm lập hóa đơn điện tử như sau:

Điều 7. Thời điểm lập hóa đơn điện tử

3. Trường hợp giao hàng nhiều lần hoặc bàn giao từng hạng mục, công đoạn dịch vụ thì mỗi lần giao hàng hoặc bàn giao đều phải lập hóa đơn cho khối lượng, giá trị hàng hóa, dịch vụ được giao tương ứng.

Như vậy, trong trường hợp của bạn, nếu giao hàng nhiều lần thì mi ln giao hàng hoặc bàn giao đều phải lập hóa đơn cho khi lượng, giá trị hàng hóa được giao tương ứng.

NPTLAWYER hy vọng tư vấn trên hữu ích cho bạn.

Trân trọng!

*Lưu ý: Nội dung tư vấn nêu trên chỉ nhằm mục đích tham khảo. Tùy từng thời điểm có sự thay đổi về chính sách pháp luật mà nội dung tư vấn có thể được điều chỉnh. Nếu có bất kỳ thắc mắc hoặc góp ý xin vui lòng liên hệ về email: npttrinhlaw@gmail.com.

Related posts

Những thay đổi chính trong Incoterms 2020

NP Tú Trinh

Toàn văn Hiệp định Thương mại Tự do Liên minh châu Âu (EU) – Việt Nam (EVFTA)

NP Tú Trinh

Thuế thu nhập cá nhân khi làm việc tại văn phòng đại diện của công ty nước ngoài tại Việt Nam?

NP Tú Trinh

Công ty mẹ có được ủy quyền cho chi nhánh sử dụng tài khoản không?

NP Tú Trinh

Quan hệ với người từ 16 tuổi đến dưới 18 tuổi có phạm tội hay không?

NP Tú Trinh

Mức đóng Đảng phí mới nhất năm 2020

NP Tú Trinh

Người thuê nhà có quyền chấm dứt hợp đồng trước hạn do dịch Covid-19 hay không?

NP Tú Trinh

Thuế suất ưu đãi thảm trải sàn theo Hiệp định EVFTA 2020

NP Tú Trinh

Thu nhập chịu thuế từ thừa kế, quà tặng của cá nhân cư trú được xác định như thế nào?

NP Tú Trinh

This website uses cookies to improve your experience. We'll assume you're ok with this, but you can opt-out if you wish. Accept Read More